વાચકોને પત્ર (ભાગ-2) – તંત્રી

પ્રિય વાચકમિત્રો,

ગઈકાલના લેખના સંદર્ભમાં આપ સૌએ જે સહકાર આપ્યો તે બદલ હું આપનો ખૂબ ખૂબ આભારી છું. દેશ-વિદેશમાંથી અનેક ફોન, ઈ-મેઈલ આખો દિવસ મળતાં રહ્યાં. સૌએ આ વિચારને વધાવી લીધો એ જાણીને ખૂબ આનંદ થયો. વળી, સૌએ પોતાના પ્રતિભાવોમાં જરૂરી લાગતા સૂચનો પણ કર્યાં. આ વિચારમંથન ઘણું ઉપયોગી લાગી રહ્યું છે. રીડગુજરાતીના લાંબાગાળાના આયોજન માટેનું આ પહેલું કદમ છે.

ઘણા બધા મિત્રોનો સતત એ પ્રશ્ન રહ્યો છે કે અમારે આ સબ્સ્ક્રિપ્શન કેવી રીતે મોકલાવવું. આ માટે હું આપને થોડી વિગત જણાવી દઉં. તમામ વાચકોના લવાજમની વિગત સંગ્રહિત થઈ શકે એવી એક સિસ્ટમ હાલમાં તૈયાર થઈ રહી છે. સૌથી પહેલા પરદેશમાં રહેતા વાચકો ઓનલાઈન આ રકમ ચૂકવી શકે એવી વ્યવસ્થા ઊભી થશે. આમ થવા પાછળનું કારણ એ છે કે ભારતના વાચકો માટે ઓનલાઈન પેમેન્ટ ગેટ-વેની સુવિધા ઊભી કરવામાં થોડો સમય લાગે છે. આ માટે રજિસ્ટ્રેશન વગેરેની એક લાંબી પ્રક્રિયા છે જે 8-10 દિવસનો સમય માંગી લે છે. આમ, જેમ જેમ તબક્કાવાર આ સુવિધા ઊભી થતી જશે એમ હું અહીં હોમપેજ પર જ આપને જણાવતો રહીશ અને આપ ઓનલાઈન રકમ ચૂકવીને રીડગુજરાતીને આપનું લવાજમ મોકલી શકશો.

ફરી એકવાર, આપ સૌના સૂચનો અને પ્રતિભાવો માટે હું આપનો આભારી છું.
ધન્યવાદ.

લિ.
મૃગેશ શાહ
તંત્રી, રીડગુજરાતી.
+91 9898064256.

[poll id=”10″]


· Print This Article Print This Article ·  Save article As PDF ·   Subscribe ReadGujarati

  « Previous કચરો – દુર્ગેશ ઓઝા
ચાંદની રાત – કાકા કાલેલકર Next »   

4 પ્રતિભાવો : વાચકોને પત્ર (ભાગ-2) – તંત્રી

 1. Rutvik Trivedi says:

  ઉપરોક્ત પ્રતિભાવો readgujarati માટે જોઈ આનંદ થયો. ફંડની જરૂરત હોય એ સ્વાભાવિક છે. રીડગુજરાતી ને પગભર કરવા એક બીજી યોજનાનો પણ વિચાર આવ્યો છે.
  ૧) લવાજમ વાર્ષિક, પંચવર્ષીય એમ બે રીતે રાખવું, જેથી લાંબાગાળા સુધી રીઝર્વ ફંડની વ્યવસ્થા થઇ શકે અને જરૂરત પડે, એને વાપરી શકાય.
  ૨) એવા વ્યક્તિઓ નું એક લીસ્ટ તૈયાર કરવામાં આવે કે જે જરૂર પડ્યે રીડગુજરાતીને દાન આપી શકે. જેમાં દાતા એક સ્વેછીક બાહેધરી આપે કે જયારે જરૂર પડે ત્યારે એ અમુક રકમ સુધીનું દાન રીડગુજરાતી ને કરી શકે એમ છે. આવી વ્યવસ્થાથી જરૂર પડ્યે રીડગુજરાતીને ખબર રહે કે સંકટ સમયે ક્યાંથી ફંડની વ્યવસ્થા થઇ શકે એમ છે.

  આ સિવાય હું હમેશા રીડગુજરાતીની મદદ માટે તૈયાર છું. મૃગેશભાઈ, માત્ર હાકલ કરો, ગુજરાતી ભાષાના સેવકો તમારી સાથે છે.

 2. લવાજમ વાર્ષિક, ત્રિમાસિક,૬ માસિક એમ બે રીતે રાખવું,અમે પન હમેશા રીડગુજરાતીની મદદ માટે તૈયાર ચિએ,આજે રીડગુજરાતી એ મોકો આપ્યો ચે,કૈક કરવાનો

 3. Deepak Solanki says:

  આદરણિય મૃગેશસર
  આપના તથા વાંચકોના વિચારો વાંચ્યા…. પણ એક વાત તો ખરી છે કે લવાજમ ભરવામાં અને ન ભરવામાં કોઇ ફર્ક ન હોય તો પછી લવાજમનો હેતુ રહેશે નહી. બીજુ કે મફતની કોઇને કદર હોતી નથી. ત્રીજુ ફરજીયાત લવાજમ નહી હોય તો ઘણા એવા પણ હશે કે જેમને લવાજમ આપવાની ઇચ્છા હશે પણ કોઇ ફર્ક ન હોવાથી આળસ કરશે… આનો એક રસ્તો એ છે કે આપ દરરોજના લેખ ભલે ફ્રી રાખો અનુક્રમણિકા વગેરે ભલે ફ્રી રાખો પણ પાછળના લેખો વાંચવા માટે લવાજમ ભરેલુ હોય તેને લાભ મળે… અથવા રેન્ડમલી અમુક સારા લેખો લવાજમ ભરનાર વ્યક્તિ જ વાંચ શકે તેવી વ્યવસ્થા થાય… જો આવુ થશે તો જ આપનો જે હેતુ છે તે બર આવશે… કદાચ એના માટે લવાજમ 100 કે 50 રૃ રાખવુ પડે તો પણ લાંબા ગાળે ફાયદો થશે… કેમકે 50 કે 100 રૃ જેવી મામુલી રકમ દરેક વાંચક ભરી જ શકે… ટીપે ટીપે સરોવર ભરાય…

 4. Megha says:

  Dear Mrugeshbhai,

  I’ve been regularly reading your website since past 5 years now. Just like others, I do appreciate your idea of introducing subscription plans for readers as that will help the website to be sustainable over a long period of time.

  Since the ReadGujarati website and your own personal expenses both rely either on subscription or on donation, I would like to suggest it would be good idea to provide an online annual audit/report of expenses against income. It may not need to be detailed, but at least a broad overview balance sheet. Such balance-sheet can provide vital information to each readers.

  Secondly, although you are doing great help by providing Gujarati Sahitya online, do you have any plans for providing services or products through ReadGujarati/other online facility that the Gujarati community outside Gujarat can pay for and take advantage of? Such as http://kids.baps.org/gujarati/index.htm – which is although free provides lot of learning resources.

આપનો પ્રતિભાવ :

Name : (required)
Email : (required)
Website : (optional)
Comment :

       

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.