નોંધ – તંત્રી

પ્રિય વાચકમિત્રો,

સંગીત માટે એમ કહેવાય છે કે સૂરની સમજ કોઈને હોય કે ન હોય પરંતુ તાલની સમજ જન્મજાત સૌને હોય છે. આ તાલ જ્યારે ચૂકી જવાય ત્યારે અટકી જવું જોઈએ. સાહિત્યમાં પણ એમ જ છે. નવા પુસ્તકો, લેખો, વાચકોની કૃતિઓ, સંપાદિત લેખો તેમજ વાચકોના પ્રતિભાવોનું આ કાર્ય સતત ચાલુ જ રહે છે પરંતુ ક્યારેક અમુક કારણોસર તાલ ચૂકી જવા જેવું બની જાય છે. આમ થવાથી અગાઉ પ્રકાશિત થનારા લેખોનું સમીક્ષા કાર્ય વિલંબિત થાય છે અને તે કારણે એકાદ દિવસ વિરામ લેવો જરૂરી બને છે. ટૂંકમાં, કેટલાક લેખોનું સમીક્ષા કાર્ય થોડું મોડું ચાલી રહ્યું હોવાથી આજે એક વિરામ લઈશું અને આવતીકાલે બે નવા લેખો સાથે ફરી મળીશું. તાલભંગ બદલ ક્ષમા કરશો.

લિ.
મૃગેશ શાહ
તંત્રી, રીડગુજરાતી

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

       

7 thoughts on “નોંધ – તંત્રી”

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.